+ Reply to Thread
Results 1 to 3 of 3
    Junior Member hungk876's Avatar
    Thanks
    3

1 CLICK DUY NHẤT CÓ NGAY HIRENBOOT 10.6 FULL+WINMINI XP ( Không cá nhân )

Thời gian vừa qua mình thấy có nhiều bạn còn gặp khó khăn trong việc tạo cho mình một chiếc USB multi-boot đa tính năng mà có thể boot với tốc độ "siêu nhanh", vì có nhiều thao tác phức tạp.

Vì vậy, mình mới kiếm được file 1 click này để các bạn làm USB boot siêu nhanh khi đang cần kíp. Chỉ với 1 click, các bạn đã có cho mình một chiếc USB cứu hộ có cả MiniXP.ISO (chỉ 40 MB) và Hiren's 10.6.ima full (chỉ 50 MB). Do là file ISO với IMA nên USB cực gọn, không sợ bị virus lây file. Khi chạy chương trình, các bạn hãy nhập vào một ký tựtên ổ USB rồi Enter là xong. Chú ý rằng "KHÔNG NÊN GÕ NHẦM TÊN USB", nếu gõ nhầm thì bạn có thể đóng cửa sổ ở bước "CẢNH BÁO" tiếp theo, vì nếu bạn chọn cài nhầm vào ổ cứng thì ổ cứng sẽ boot thay vì USB, rất không hay. Cách làm của Lãng khách rất gọn, không bị dạng xả nén ra USB rất rác và dễ bị lây file, dễ bị lẫn với virus như các cách làm khác . Toàn bộ dữ liệu có sẵn trên USB hoàn toàn không bị ảnh hưởng sau khi chạy 1 click.
    Đây là file 1 click, hoàn toàn mới mẻ phải không các bạn:

Tương tự, nếu các bạn có nhu cầu tạo Windows 7 PE 3.0 boot trực tiếp từ USB, này, cũng chỉ cần tải 2 phần dưới đây về đặt chung một chỗ, chạy file part1 bằng WinRAR được một file ISO, copy file ISO này vào USB là xong:

Đây là menu boot của USB sau khi chạy 1 click của Lãng khách:

Chúc các bạn thành công!

Bài này mình sưu tầm của smod lẵng khách bên bkav forum thấy hay và bổ ích nên share cho các bạn.
    Các bạn lưu ý nếu máy của bạn không hỗ trợ boot bằng usb hoặc các bạn không chọn để boot bằng usb được thì các bạn dùng phần mềm ở dưới giải nén vào ổ cài hệ điều hành rồi click doup là ok. Khi khởi động sẽ có thêm một menu boot nữa các bạn chọn menu này để boot bằng usb

File đính kèm :

1. Click boot hdd
    http://up.4share.vn/f/5a6b6e63696b62...2.USB.exe.file
    2.
    MINI_WIN7 270Mb
    http://up.4share.vn/f/5a6b6e63696b6e6e/w7pe64se.7z.file

Last edited by hungk876; 30-03-2012 at 06:21 AM.
    Hay Lắm Bạn, Thank Bạn Cái
    NẾU HAY THÌ CLICK VÀO ÐÂY

2. The Following 4 Users Say Thank You to hungk876 For This Useful Post:

boychantinh100 (25-07-2013),nghialtv88 (06-08-2013),quangphuong (10-06-2012)

Junior Member truonganst's Avatar
    Thanks
    0
    pass giải nén phần win7 mini là gì vậy bạn, làm ơn buzz nik yahoo dùm mình : truonganst_2001 , thank nhìu

+ Reply to Thread